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TAARIFA KWA UMMA 

 UTEKETEZAJI WA KILO 250.7 ZA DAWA ZA KULEVYA   

Mtwara, 22 Februari 2022:  

Mamlaka ya Kudhibiti na Kupambana na Dawa za Kulevya (DCEA) kwa kushirikiana na 

wadau mbalimbali, leo tarehe 22 Februari, mwaka 2022 imeteketeza jumla ya Kilo 250.7 

za dawa za kulevya zinazojumuisha kilo 51.7 za heroin na kilo 199 zenye mchanganyiko 

wa  heroin na cocaine katika kiwanda cha saruji cha Dangote mkoani Mtwara. 

Uteketezaji huo ni kwa ajili ya kutekeleza amri ya Mahakama iliyotolewa katika kesi 

Namba 2 ya Mwaka 2018 kwenye kikao cha Mahakama Kuu kilichoketi mkoani Lindi 

mbele ya Jaji Latifa Mansour mwishoni mwa mwezi Oktoba na kumalizika tarehe 5 

Novemba 2021. Kesi hiyo iliwahusisha washtakiwa Sano Sidiki na Tukure Ally ambao 

wamehukumiwa kutumikia kifungo cha miaka 20 gerezani kila mmoja.   

Amri nyingine ya uteketezaji ilitolewa na Mheshimiwa Jaji Isaya Arufan tarehe 29 

Novemba, 2021 kwenye kesi Namba 25 ya mwaka 2019 iliyowahusisha washtakiwa 

Mohamed Nyamvi na Ahmad Said Mohamed. Katika kesi hiyo washtakiwa hao 

walihukumiwa kutumikia kifungo cha miaka 20 kila mmoja. 

Zoezi hili limefanyika kwa mujibu wa Kanuni Namba 14 ya Kanuni za Kudhibiti na 

kupambana na dawa za kulevya za mwaka 2016 za Sheria ya Kudhibiti na Kupambana 

na Dawa za Kulevya Namba 5 ya mwaka 2015. Kanuni hiyo inaelekeza kuteketeza 

dawa za kulevya baada ya shauri kumalizika Mahakamani na kwa dawa za kulevya 

zenye tabia ya kubadilika au kuharibika endapo zitakaa kwa muda mrefu uteketezaji 

wake unaweza kufanyika kabla au wakati Shauri husika linaendelea kusikilizwa 

Mahakamani. 

http://www.dcea.go.tz/


2 
 

 

Uteketezaji huu ni wa pili kufanyika katika kiwanda cha saruji cha Dangote  kwani tarehe 

15 mwezi Juni mwaka 2021, ulifanyika uteketezaji mwingine uliojumuisha jumla ya kilo 

355 za dawa za kulevya aina ya Methamphetamine. Zoezi la uteketezaji limekuwa 

likifanyika katika viwanda vya Saruji kwa lengo la kuepuka dawa hizo kuharibu mazingira 

na kuathiri afya za watu.  

Uteketezaji wa dawa za kulevya umefanyika kwa uwazi mbele ya  wadau wote muhimu 

wanaotambulika Kisheria na kushuhudiwa na Waandishi wa Habari ili kuondoa dhana 

iliyojengeka kwa baadhi ya  wananchi kwamba, baada ya dawa za kulevya kukamatwa 

hurejeshwa mtaani na kuuzwa tena. 

Mamlaka inatoa shukrani kwa wadau wote walioshiriki katika kufanikisha zoezi hili 

muhimu la uteketezaji. Kipekee inamshukuru mwekezaji wa kiwanda cha saruji cha 

Dangote kwa kuendelea kutupatia ushirikiano kwa kuruhusu zoezi hili kufanyika 

kiwandani hapa. Pia, Mamlaka inawasihi wananchi kuendelea kutoa taarifa  juu ya watu 

wanaojihusisha na biashara ya dawa za kulevya ili kwa pamoja tuweze kuishinda vita hii 

na hatimaye kuifikia Tanzania yenye kizazi kisichojihusisha na biashara ya dawa za 

kulevya. 

Imetolewa na, 
 

 
Daniel Kasokola 
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